Những ngày cận Tết Nguyên đán là thời điểm bận rộn nhất trong năm đối với các hộ làm giò chả ở phường Thái Thịnh (Kinh Môn).
Nghề làm giò chả ở phường Thái Thịnh đã có cách đây gần 100 năm. Hiện nay, phường có hơn 80 hộ duy trì nghề này. Những ngày cận Tết Nguyên đán, lượng giò chả được các hộ sản xuất gấp 2-3 lần ngày thường. Nhiều hộ phải thuê thêm nhân công để kịp làm hàng cung cấp cho thị trường. Nghề làm giò chả đã mang lại đời sống khấm khá cho bà con nơi đây với mức thu nhập khoảng 8-9 triệu đồng/người/tháng.
Dưới đây là một số hình ảnh làm giò chả ở Thái Thịnh dịp cận Tết do phóng viên Báo Hải Dương ghi lại:
Hơn 1 giờ sáng, anh Nguyễn Văn Chiến ở khu dân cư Tống Xá bắt đầu đến lò mổ lấy thịt lợn về để làm giòNhững miếng thịt được vợ chồng anh Chiến lựa chọn cẩn thận rồi lọc thành từng miếngGia vị làm giò gồm nước mắm ngon, mì chính, hạt nêm, hạt tiêu..., nhưng mỗi hộ đều có bí quyết riêng về tỷ lệ, công thức trong quá trình chế biếnCông đoạn xay thịt làm giò đã được thực hiện bằng máy móc hiện đạiAnh Chiến cho biết: “Ngày thường, gia đình tôi làm 1 tạ thịt và giò chả, còn những ngày cận Tết, lượng giò chúng tôi làm nhiều hơn, gấp 2-3 lần”Sau khi gói xong, giò được xếp vào tủ để hấp chínNgoài làm giò lụa, nhiều hộ còn làm chả cốmSau hơn 1 tiếng đồng hồ, những chiếc giò nóng hổi, thơm ngon được mang ra khỏi tủ hấp và được người dân đem đi tiêu thụ tại những chợ lớn, nhỏ của các tỉnh, TP Hải Phòng, Quảng Ninh…THÀNH CHUNG-HUYỀN TRANG
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.