Trang trại nông sản sạch Phong Cò ở xã Chi Lăng Nam (Thanh Miện) được xây dựng theo mô hình nông nghiệp sạch kết hợp du lịch sinh thái. Mỗi năm, trang trại này đón khoảng 2.000 lượt khách đến tham quan, trải nghiệm.
Trang trại Phong Cò cách khu du lịch sinh thái Đảo Cò khoảng 500 m. Đây là điểm đến lý tưởng của nhiều du khách sau khi tham quan Đảo CòTrang trại này được anh Vũ Văn Phong xây dựng theo mô hình nông nghiệp sạch, sản xuất theo hướng hữu cơ không sử dụng hoá chấtNhiều du khách đến trang trại Phong Cò mua rau sạch chuẩn bị cho mâm cỗ TếtCà chua bi là sản phẩm nổi tiếng của trang trại này trong nhiều năm quaDưa chuột bao tử cũng là loại nông sản được nhiều du khách chọn mua khi đến đâyNhiều gia đình đến trang trại Phong Cò để chụp ảnhCác em nhỏ rất thích thú với các loại hoa trong trang trạiMỗi năm trang trại Phong Cò đón khoảng 2.000 lượt khách du lịch đến tham quan, trải nghiệm...... cung cấp nhiều hoa tươi cho thị trường... và trở thành địa điểm hấp dẫn du khách thứ 2 của xã Chi Lăng Nam sau khu du lịch sinh thái Đảo CòĐỖ QUYẾT
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.