Gần 500 học sinh Trường Tiểu học Gia Hòa (Gia Lộc) tìm hiểu Chiến thắng Điện Biên Phủ
THẾ ANH•06/04/2024 07:45
Sáng 5/4, Trường Tiểu học Gia Hoà, huyện Gia Lộc (Hải Dương) tổ chức “Ngày hội đọc sách năm 2024” nhằm hưởng ứng Ngày Sách và Văn hóa đọc Việt Nam 21/4.
Gần 500 học sinh của trường tham dự sự kiện này. Trong ảnh: Học sinh toàn trường đồng thanh đọc bài “Vè đọc sách”Các em tìm hiểu về Chiến thắng Điện Biên Phủ tại khu vực trưng bày sách...... và qua 20 bức tranh do chính học sinh của trường vẽCác em học sinh Trường Tiểu học Gia Hoà cũng tái hiện lịch sử hào hùng của dân tộc được qua hoạt cảnh “Âm vang Điện Biên”Một hoạt cảnh trong câu chuyện về anh hùng liệt sĩ Kim ĐồngTrình diễn thời trang về sách của các em học sinh với những trang phục ngộ nghĩnhThư viện tỉnh Hải Dương tặng sách cho Trường Tiểu học Gia HoàNhân dịp này, Công ty CP Sách và Thiết bị giáo dục Hải Dương tặng quà cho học sinh tiêu biểu trong phong trào đọc sáchTHẾ ANH
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.