Đại lộ Võ Văn Kiệt là công trình trọng điểm của TP Hải Dương được khởi công cuối tháng 12/2021. Đến nay, tuyến đường đã hoàn thành chờ ngày thông xe dự kiến vào đầu tháng 1/2024.
Đại lộ Võ Văn Kiệt là tuyến đường vành đai I của TP Hải Dương được gắn biển tên từ cuối tháng 8/2023Tuyến đường dài 5,67 km có tổng mức đầu tư gần 886 tỷ đồngĐại lộ Võ Văn Kiệt có điểm đầu giao với đại lộ Võ Nguyên Giáp thuộc xã Liên HồngKết thúc ở nút giao với đường tỉnh 391 thộc xã Ngọc SơnĐại lộ Võ Văn Kiệt cũng giao cắt với quốc lộ 37 đoạn qua phường Thạch KhôiTP Hải Dương kỳ vọng xây dựng đại lộ Võ Văn Kiệt thành tuyến đường xanh kiểu mẫuHệ thống biển báo giao thông, đèn chiếu sáng trên đại lộ Võ Văn Kiệt hiện đại, đồng bộĐại lộ Võ Văn Kiệt sẽ là động lực thúc đẩy phát triển kinh tế-xã hội khu vực phía nam TP Hải DươngTHÀNH CHUNG-NGUYỄN MƠ
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.