Trời rét đậm, rét hại đã ảnh hưởng không nhỏ đến cuộc sống, sinh hoạt của người dân. Bất chấp sự khắc nghiệt của thời tiết, người lao động ở Hải Dương vẫn sản xuất, mưu sinh.
Anh Đinh Văn Kham ở xã Lê Lợi (Gia Lộc) khẩn trương thu hoạch su hào để kịp giao bán cho thương lái. Mỗi sào su hào, anh bán được 3,5 triệu đồngNông dân xã Lê Lợi (Gia Lộc) thu hoạch bắp cải trong ngày lạnh giá để kịp thời vụNhiệt độ xuống thấp nhưng bà Nguyễn Thị Lập (70 tuổi) ở khu 4, phường Tân Bình (TP Hải Dương) vẫn dậy từ 3 giờ sáng, đạp xe đến chợ Hội Đô để lấy rau về bán ở chợ Tân KimDù tuổi cao nhưng bà Lê Thị Bàng (75 tuổi) ở khu 5, phường Thanh Bình (TP Hải Dương) vẫn làm việc. Từ 5 giờ sáng, trong thời tiết giá lạnh, bà đã cắt rau, đẩy xe rau rong ruổi các ngõ ngách để bánTừ 4 giờ sáng, chị Nguyễn Thị Lan ở phường Tứ Minh (TP Hải Dương) đã đến chợ Hội Đô lấy hải sản để bán ở chợ Thanh BìnhAnh Nguyễn Đình Nho ở xã Dân Chủ (Tứ Kỳ) làm thợ nề ở TP Hải Dương. Dù trời gió rét, anh vẫn không nghỉ làm để bảo đảm tiến độ cho chủ nhà. Thu nhập của anh đạt 300.000 đồng/ngàyChị Bùi Thị Quyên ở Thượng Đạt, phường Tứ Minh (TP Hải Dương) là công nhân Công ty CP Môi trường đô thị làm nhiệm vụ thu gom rác tại đường Nguyễn Lương Bằng. Chị chia sẻ dù trời mưa gió, giá rét thì công việc vệ sinh, thu gom rác thải vẫn phải hoàn thành. Chị đi làm từ 17 giờ đến 23 giờ 30, có đêm đến 24 giờBan ngày đi làm công nhân, ban đêm chị Vũ Thị Phương ở phường Nguyễn Trãi (TP Hải Dương) tranh thủ bán ngô nướng, kiếm thêm thu nhập. Dù trời giá lạnh, chị vẫn bán đến 24 giờ đêm mới nghỉPHÙNG BẢN
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.