Hoạt động trải nghiệm “Bé tập làm chiến sĩ” được các trường mầm non ở Tứ Kỳ phối hợp tổ chức với nhiều hoạt động sôi nổi, phong phú.
Đây là hoạt động nướng tới kỷ niệm 79 năm ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam (22/12/1944 - 22/12/2023). Trong ảnh: Học sinh Trường Mầm non Ngọc Kỳ hóa thân thành các "chiến sĩ nhí"Các hoạt động góp phần giáo dục lòng yêu nước, đồng thời nâng cao thể lực cho các em học sinh. Trong ảnh:"Chiến sĩ nhí" Trường Mầm non Tân Kỳ tập hành quânCác em trải nghiệm hoạt động kéo pháo"Chiến sĩ nhí" tham gia các trận đánh giả địnhCác bé Trường Mầm non Ngọc Kỳ trải nghiệm vượt hàng rào nổiTrường Mâm non Hưng Đạo tổ chức cho học sinh thăm "địa chỉ đỏ" tại địa phươngHọc sinh đến thăm và được cán bộ Ban Chỉ huy quân sự huyện Tứ Kỳ hướng dẫn biểu diễn võ thuậtHọc sinh Trường Mầm non Đại Sơn viếng và dọn vệ sinh Nghĩa trang liệt sĩ xãCô và trò Trường Mầm non Tân Kỳ tái hiện không khí hân hoan ngày chiến thắngPV
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.