Ngày Hiến chương các nhà giáo, nhiều thế hệ học sinh ở Hải Dương lại bồi hồi, xúc động, dành những tình cảm đặc biệt cho thầy cô của mình.
Ngay từ sáng sớm, học sinh đã tự tay đi chọn những bông hoa tươi đẹp nhất để tặng thầy côHọc sinh Trường Tiểu học và THCS Thái Học (Chí Linh) dành tặng cô giáo những bông hoa tươi thắm nhấtNhững nụ cười rạng rỡ của học sinh Trường Mầm non Thanh Bình (TP Hải Dương) trong Ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11Mỗi người thầy cô là một người chăm sóc vườn hoa để những bông hoa ấy sẽ tươi tốt và trở thành người có ích cho xã hộiNhiều tiết mục văn nghệ được chuẩn bị kỹ lưỡng để biểu diễn trong Lễ kỷ niệm Ngày Nhà giáo Việt NamCựu học sinh Trường THCS Tân Bình (TP Hải Dương) về thăm lại cô giáo, chụp ảnh kỷ niệm bên chiếc bảng xanh được tô điểm nhiều nét phấn đặc sắcNhững mô hình sáng tạo tri ân những "người lái đò" được học sinh thiết kế công phu, tỉ mỉTrường THPT Nam Sách trưng bày các bức tranh do học sinh vẽ nhân dịp Ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11. Mỗi bức vẽ là một câu chuyện, tình cảm của học sinhNhiều cựu học sinh Trường THPT chuyên Nguyễn Trãi về tặng hoa, thăm lại cô giáo cũNhững cái ôm tình cảm dành cho cô giáo Trường THPT Nam Sách sau nhiều năm ra trườngNhững lời hỏi thăm sức khỏe, công việc mà cô trò dành cho nhau trong ngày 20/11Niềm hạnh phúc của các thầy cô trong những ngày này là được nhìn thấy học sinh trưởng thành, trở về thăm trường, thăm thầy côNhững người thầy tóc đã bạc trở về trường xưa để thế hệ học sinh tri ânNụ cười hạnh phúc của những cựu giáo viên trong ngày hiến chương nhà giáoBan Giám hiệu Trường Mầm non thị trấn Gia Lộc đến thăm và tri ân cô giáo nguyên là lãnh đạo nhà trườngPV
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.