2 gói thầu lớn trên quốc lộ 5 gồm XL-06 sửa chữa mặt đường từ km65-km76 qua huyện Kim Thành (Hải Dương) và gói thầu XL-07B xây dựng công trình phòng hộ và hệ thống biển báo, biển chỉ dẫn đang được các nhà thầu khẩn trương thi công.
Công ty CP Đầu tư và Xây dựng 703 là đơn vị thi công gói thầu sửa chữa mặt đường quốc lộ 5 đoạn km 65-km76 đoạn qua huyện Kim Thành. Đơn vị bắt đầu triển khai thi công từ đầu tháng 10, đến nay đã sửa chữa được khoảng 1 km đường trong tổng số 11 km của gói thầu (đạt 9% khối lượng).60 cán bộ, kỹ sư, công nhân và hàng chục máy được huy động, tổ chức thành 2 mũi thi công thực hiện sửa chữa mặt đường. Đơn vị thi công phấn đấu từ nay tới Tết Nguyên đán sẽ hoàn thành khoảng 4 km quốc lộ 5 (cả 2 chiều đường). Theo tiến độ đã ký kết, việc thi công sẽ tiến hành từ nay đến tháng 8/2024.Với sự hỗ trợ của máy móc, trung bình mỗi ngày, công nhân có thể rải từ 400-600 tấn bê tông nhựaCông nhân đổ nhựa vào mép bó vỉa. Nhiệt độ từ bê tông nhựa tỏa ra làm cho khu vực thi công rải thảm mặt đường nóng hơnNhững giọt mồ hôi thầm lặng của người công nhân làm đườngCông nhân kỹ thuật điều chỉnh bề dày lớp bê tông nhựaSau khi rải bê tông nhựa, mặt đường được lu lèn, láng phẳngCông nhân khẩn trương lắp đặt hộ lan trên quốc lộ 5, đoạn qua TP Hải DươngTHÀNH CHUNG - HÀ NGA
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.