Cận cảnh nhiều cây "khủng" tại Triển lãm sinh vật cảnh tỉnh Hải Dương mở rộng
PV•01/12/2023 15:10
Rất nhiều tác phẩm đẹp, độc đáo, có giá trị về thẩm mỹ và kinh tế được trưng bày tại Triển lãm sinh vật cảnh tỉnh Hải Dương mở rộng.
Triển lãm diễn ra từ ngày 3-12/12 tại khu biệt thự Đỉnh Long (TP Hải Dương)Các nhà vườn đang tích cực chuẩn bị cho triển lãmTriển lãm có sự góp mặt của nhiều nhà vườn trong tỉnh. Trong ảnh: Tác phẩm "Huyền thoại đệ nhất long" của nhà vườn Tiến Luật (Ninh Giang)Tác phẩm "Thiên long hội tụ" của anh Nguyễn Văn Tám (Chí Linh)Tác phẩm "Phượng hoàng giáng thế" của nhà vườn Phương Hà (Kinh Môn)Tác phẩm "Vân phong vọng thủy" của anh Nguyễn Văn Tiến (Tứ Kỳ)Nhiều nhà vườn ở một số tỉnh phía Bắc cũng gửi cây tham dự triển lãm. Trong ảnh: Tác phẩm "Tâm phúc bình an" của nhà vườn Thẫm Bùi (Thái Bình)Tác phẩm Phi lao của anh Giáp Văn Linh (Bắc Giang)Triển lãm quy tụ nhiều cây có dáng, thế độc đáo, đẹp mắt. Trong ảnh: Tác phẩm "Bách thụ Kim Quang" của anh Phạm Minh Tuấn (Hòa Bình)Có những cây hàng trăm năm tuổi, được định giá vài trăm tỷ đồng. Trong ảnh: Tác phẩm "Long chúa" của nhà vườn Hưng Trang (TP Hải Dương)Tác phẩm "Vũ điệu thiên nga" - cây tùng kim cương của Công ty CP Dũng Tân (Thái Nguyên) được Tổ chức Kỷ lục Việt Nam xác nhận đạt giá trị kỷ lục độc bản Việt Nam được trưng bày tại triển lãmTriển lãm cũng trưng bày nhiều sản phẩm thủ công mỹ nghệCòn mấy ngày nữa mới diễn ra nhưng triển lãm đã thu hút đông người dân đến tham quanPV
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.