Sáng 15/2 (mùng 6 tháng giêng), Lễ hội chùa Hương xuân Giáp Thìn 2024 chính thức khai mạc với chủ đề "Lễ hội chùa Hương an toàn-văn minh-thân thiện".
Màn múa rồng mở đầu Lễ khai hội chùa Hương xuân Giáp Thìn 2024Du khách thập phương về trảy hội chùa Hương 2024Hệ thống cáp treo chùa Hương hoạt động phục vụ du khách và người dân đi lễ chùaNgười dân đến lễ động Hương tích ngay từ sáng sớm Người dân và du khách dâng hương, lễ Phật trước giờ khai hội chùa HươngTrời còn chưa sáng, người dân đi chùa Hương từ tối hôm trước đã chuẩn bị mâm lễ, cúng PhậtChùa Thiên Trù từ sớm đã có du khách tới dâng hương, lễ PhậtNgười dân và du khách dâng hương trước giờ khai hội chùa HươngTB (theo TTXVN)
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.