NSƯT Đăng Dương để lại ấn tượng sâu sắc với khán giả khi sở hữu giọng hát truyền cảm trong dòng nhạc thính phòng và nhạc cách mạng.
Từ thời sinh viên, Đăng Dương đã cộng tác biểu diễn và thu âm các bài hát với Đoàn ca nhạc Đài Tiếng nói Việt Nam. Sau khi tốt nghiệp Nhạc viện Hà Nội (nay là Học viện Âm nhạc quốc gia Việt Nam) năm 2000, anh về công tác tại Đoàn ca nhạc Đài Tiếng nói Việt Nam từ năm 2003, đến nay đã được 21 năm
![]() | ![]() |